SUNAYE: Sanatocin da ba su yarda a rika saka sakamakon zaɓe a yanar gizo ba, da wadanda suka ce a rika sakawa

A ranar Alhamis, kafin majalisar dattawa ta tafi hutun sati 9 ta kicime cikin ruɗanin amincewa da a rika saka sakamakon zaɓe a yanar gizo.

Duka sanatocin jam’iyyar APC ba su amince da a rika saka sakamakon zabe kai tsaye a yanar gizo ba.

Su ko sanatocin PDP kaf din su su amince a saka sakamakon zaben kai tsaye a yanar gizo idan zai yiwu.

Sanatocin da suka ki amincewa da a rika saka sakamakon zaɓe a yanar Gizo

Mohammed Ali Ndume (APC-Borno South)

▪︎Opeyemi Bamidele (APC-Ekiti Central)

▪︎Ibrahim Abdullahi Gobir (APC-Sokoto East)

▪︎Mohammed Danjuma Goje (APC-Gombe Central)

▪︎Yusuf Abubakar Yusuf (APC-Taraba Central)

▪︎Bomai Ibrahim Mohammed (APC-Yobe South)

▪︎Sahabi Alhaji Ya’u (APC-Zamfara North)

▪︎Uba Sani (APC-Kaduna Central)

▪︎Kabiru Gaya (APC-Kano South)

▪︎Ishaku Elisha Abbo (APC-Adamawa North)

▪︎Ahmad Babba Kaita (APC-Katsina North)

▪︎Adamu Aliero (APC-Kebbi Central)

▪︎Yahaya Abdullahi (APC-Kebbi North)

▪︎Yakubu Oseni (APC-Kogi Central)

▪︎Isah Jibrin (APC-Kogi East)

▪︎Smart Adeyemi (APC-Kogi West)

▪︎Ibrahim Yahaya Oloriegbe (APC-Kwara Central)

▪︎Oluremi Tinubu (APC-Lagos-Central)

▪︎Solomon Adeola (APC-Lagos-West)

▪︎Tanko Al-Makura (APC-Nasarawa South)

▪︎Godiya Akwashiki (APC-Nasarawa North)

▪︎Abdullahi Adamu (APC-Nasarawa West)

▪︎Mohammed Sani Musa (APC-Niger East)

▪︎Aliyu Sabi Abdullahi (APC-Niger North)

KARANTA:  Yadda Ƴan bindiga sun afka Asibitin Kutare sun kwashi jarirai, nas-nas da jami'an tsaro a Zaria

▪︎Birma Mohammed Enagi (APC-Niger South)

▪︎Nora Ladi Dadu’ut (APC-Plateau South)

▪︎Francis Alimikhena (APC-Edo North)

▪︎Abubakar Kyari (APC-Borno North)

▪︎Surajudeen Ajibola (APC-Osun Central)

▪︎Robert Ajayi Boroffice (APC-Ondo North)

▪︎Orji Uzor Kalu (APC-Abia North)

▪︎Aderele Oriolowo (APC-Osun West)

▪︎Aishatu Dahiru Ahmed (APC-Adamawa Central)

▪︎Degi Eremienyo (APC-Bayelsa East)

▪︎Ashiru Yisa (APC-Kwara South)

▪︎Bello Mandiya (APC-Katsina South)

▪︎Hezekiah Dimka Ayuba (APC-Plateau Central)

▪︎Francis Ibezim (APC-Imo North)

▪︎Kashim Shettima (APC-Borno Central)

▪︎Stephen Odey (APC-Cross River North)

▪︎Shuaibu Isa Lau (APC-Taraba North)

▪︎Alkali Saidu (APC-Gombe North)

▪︎Amos Bulus (APC-Gombe South)

▪︎Danladi Sankara (APC-Jigawa North-West)

▪︎Hadejia Hassan Ibrahim (APC-Jigawa North-East)

▪︎Suleiman Abdul Kwari (APC-Kaduna North)

▪︎Abdullahi Barkiya (APC-Katsina Central)

▪︎Jika Dauda Haliru (APC-Bauchi Central)

▪︎Lawali Anka (APC-Zamfara West)

▪︎Lawal Yahaya Gamau (APC-Bauchi South)

Sanatocin da suka ce sun amince a rika saka sakamakon zaɓe a yanar gizo

▪︎Francis Adenigba Fadahunsi (PDP-Osun East)

▪︎Clifford Ordia (PDP-Edo Central)

▪︎Matthew Urhoghide (PDP-Edo South)

▪︎Gyang Istifanus (PDP-Plateau North)

▪︎George Sekibo (PDP-Rivers East)

▪︎Biodun Olujimi (PDP-Ekiti South)

▪︎Mpigi Barinada (PDP-Rivers South-East)

▪︎Betty Apiafi (PDP-Rivers West)

▪︎Philip Aduda (PDP-Abuja FCT)

▪︎Chukwuka Utazi (PDP-Enugu North)

▪︎Ibrahim Abdullahi Danbaba (PDP-Sokoto South)

KARANTA:  Gwamnatin Tarayya ta umarci GoTv da Startimes su bude wa ’yan Najeriya tashoshin su kyauta

▪︎Danjuma La’ah (PDP-Kaduna South)

▪︎Francis Onyewuchi (PDP-Imo East)

▪︎Patrick Ayo Akinyelure (PDP-Ondo Central)

▪︎Kola Balogun (PDP-Oyo South)

▪︎Eyankeyi Akon Etim (PDP-Akwa Ibom South)

▪︎Christopher Ekpenyong (PDP-Akwa Ibom North-West)

▪︎Seriake Dickson (PDP-Bayelsa West)

▪︎Cleopas Zuwoghe (PDP-Bayelsa Central)

▪︎Emmanuel Orker-jev (PDP-Benue North-West)

▪︎Sandy Onor (PDP-Cross River Central)

▪︎Gershom Bassey (PDP-Cross River South)

▪︎James Manager (PDP-Delta South)

▪︎Obinna Ogba (PDP-Ebonyi Central)

▪︎Sam Egwu (PDP-Ebonyi North)

▪︎Nnachi Ama Micheal (PDP-Ebonyi South)

▪︎Bassey Albert Akpan (PDP Akwa Ibom North-East)

Sanatocin da su nan a majalisa

▪︎Theodore Orji (PDP-Abia Central)

▪︎Yaroe Binos Dauda (PDP-Adamawa South)

▪︎Stella Oduah (PDP-Anambra North)

▪︎Ike Ekweramadu (PDP-Enugu West)

▪︎Patrick Ifieanyi Uba (YPP-Anambra South)

▪︎Adetokunbo Abiru (APC-Lagos East)

▪︎Bala Ibn Na’Allah (APC-Kebbi South)

▪︎Tolu Odebiyi (APC-Ogun West)

▪︎Ibikunle Amosun (APC-Ogun Central)

▪︎Olalekan Mustapha (APC-Ogun East)

▪︎Nicholas Tofowomo (PDP-Ondo South)

▪︎Teslim Folarin (APC-Oyo Central)

▪︎Buhari Abdulfatai (APC-Oyo North)

▪︎Aliyu Wamakko (APC-Sokoto North)

▪︎Ibrahim Shekarau (APC-Kano Central)

▪︎Lilian Uche Ekwunife (PDP-Anambra Central)

▪︎Gabriel Suswam (PDP-Benue North-East)

▪︎Abba Moro (PDP-Benue South)

▪︎Mohammed Bulkachuwa (APC-Bauchi North)

▪︎Emmanuel Bwacha (PDP-Taraba South)

▪︎Mohammed Hassan (APC-Zamfara Central)

▪︎Olubunmi Adetunmbi (APC-Ekiti North)

KARANTA:  TARON MAJALISAR ƊIKIN DUNIYA: Abin da Bawan EFCC ya shaida wa ƙasashe 192 kan manyan barayin Najeriya

▪︎Chimaroke Nnamani (PDP-Enugu East)

▪︎Rochas Okorocha (APC-Imo West)

▪︎Mohammed Sabo (APC-Jigawa South-West)

▪︎Barau Jibrin (APC-Kano North)

▪︎Ibrahim Gaidam (APC-Yobe East)

▪︎Umar Sadiq (APC-Kwara North)